Skecthup BimTool & VBO

อยากให้อาจารย์ป้อม+ทีมงาน สร้างบ้านสองชั้น ด้วย Skecthup BimTool เวอชั่นล่าสุด 1.5.5.7.4 + Profile Maker ทำหลังคา & VBO ทำงานระบบท่อ+ไฟฟ้า พร้อมประมาณราคาด้วยQBOQ หน่อยครับ เพราะวีดีโอย่อยเยอะมากไม่รู้จะเริ่มตรงไหนครับ ผมเชื่อว่าหลายๆคนคงเป็นแบบเดียวกันครับ

2 Likes

สวัสดีค่ะ แอดมินแอ๋มเพจบ้าน SketchUp และ SketchUniverCity ยินดีให้บริการค่ะ
ขอบพระคุณสำหรับความคิดเห็นของพี่มากๆเลยนะคะ
ทางทีมงาน จะนำเรื่องไปเสนอกับอาจาร์ยป้อมและจัดทำข้อมูลเพิ่มเติมค่ะ
พี่ๆสามารถ ช่วยแนะนำ แสดงความคิดเห็นกันเข้ามาได้เลยนะคะ จะเป็นประโยชน์กับทางทีมงานและอีกหลายๆท่าน ได้นำไปปรับปรุงและพัฒนาต่อไปค่ะ

ขอบพระคุณที่สนับสนุนเพจบ้าน SketchUp ของเรามาโดยตลอดค่ะ